lol

ขำขันไปกับน้องอีนี่ : ohnsri1000


รู้สึกชอบทิศทางในconcept “น้องอีนี่” ของพี่ อ้น ศรีพรรณ เค้านะ

เสียงหัวเราะฮิฮิๆๆๆของนางนี่คือบับ..น่าตบมาาาากกกค่ะ >0< ดูแล้วฮาจริงไรจริง

“ยิ้มวันละนิดจิตแจ่มใส ขำขันกันเข้าไปอายุยืน” ส่วนคลิปด้านล่างนี้คือคัดมาแล้วว่าคุณผู้ชมต้องชอบในความกวนตีนของนางแน่

ตามไปfollowerนางได้ที่  เลยค่ะ

P.S. เชื่อว่าหลายๆท่านคงชอบรับชมรับฟังสื่อต่างๆที่เรียกรอยยิ้มหรือเสียงหัวเราะเป็นส่วนใหญ่ ตัวดิฉันเองก็ชอบเช่นกัน แล้วก็ชอบเอาสิ่งนั้นมาแบ่งปันกันฮา

จึงได้มีcollectionเรียกรอยยิ้ม เพิ่มตรงเมนู “Let’s lol” ไว้ทางด้านบนของblogให้ (เผื่อในกรณีที่อยากจะเปลี่ยนบรรยากาศหลังจากเพลิดเพลินไปกับผลงานภาพวาดของดิฉันจนเบื่อแล้ว) หรือจะคลิกที่นี่แทนก็ได้

อยากให้ทุกๆท่านที่มาเยี่ยมเยียนblogนี้ได้รอยยิ้มทุกครั้งที่คลิกเข้ามานะคะ 🙂

"น้องอินี่น้อยเนื้อ ต่ำใจ" 😔😔😔😔

A post shared by Ohn Sripan (@ohnsri1000) on

"น้องอินี่" ขอปรึกษาเขอะ!!! @kaisamapol @teesuteematta

A post shared by Ohn Sripan (@ohnsri1000) on

😐😐😐 @annethong @bookko @kaisamapol @teesuteematta @djeaky @nazznapisara

A post shared by Ohn Sripan (@ohnsri1000) on

"น้องอินี่" ขาวดำ👥👤

A post shared by Ohn Sripan (@ohnsri1000) on

"น้องอินี่" งงเง่อ!!!! @kaisamapol @teesuteematta @topdaraneenute

A post shared by Ohn Sripan (@ohnsri1000) on

"พี่ขจร" กะ "น้องอินี่"!!!! @djchowchow @kaisamapol @teesuteematta

A post shared by Ohn Sripan (@ohnsri1000) on

หมอจะตบ "น้องอินี่" มะคระ😓😓 @kaisamapol @teesuteematta

A post shared by Ohn Sripan (@ohnsri1000) on

Mean Tweets


Jimmy Kimmel Live‘s “Celebrities Read Mean Tweets” series is reliably laugh-out-loud funny.

Tweeting is a great way for people to insult celebrities without getting punched in the face. In March 2012, in honor of Twitter‘s six-year anniversary, Jimmy (or his creative staff), came up with the brilliant idea to sit down a bunch of famous people and have them read said “mean tweets” to much comedic effect. Some of the reactions are just TOO good, albeit probably rehearsed. and the song “Everybody Hurts” by R.E.M. plays in the background. Check em out

P.S. It’s important to remember that everyone has feelings, and words can hurt. Hopefully these videos make people think twice before they post something awful.

จิมมี่ คิมเมลพิธีกรตลกรายการทอล์กโชว์ช่วงดึกทางช่องเอบีซี Jimmy Kimmel Live! มักมีอะไรฮาๆมาให้คนดูอมยิ้มอยู่เรื่อยๆ เพราะตอนทวิตเตอร์ครบรอบ 6 ปีเมื่อปี2012 พี่แกมีไอเดียจับเหล่าคนดังมานั่งอ่านข้อความเลวๆ(แบบเลวมากถึงมากที่สุด)ที่พวกHatersนักเลงคีย์บอร์ดทั้งหลายแหล่โพสด่าคนดังแต่ละคนผ่านทางทวิตเตอร์ โดยเรียกแคมเปญนี้ว่า “Celebrities Read Mean Tweets” ซึ่งแฟนรายการชอบกันมาก เลยมีการต่อยอดมาเรื่อยๆจนมีมา16เทปแล้ว Celebrities Edition 8 คลิป, Music Edition 2 คลิป, NBA Edition 3 คลิป, NFL Edition และ CEP Edition อย่างละหนึ่ง แถมมีประธานาธิบดีObama Vesionอีกด้วย

มันตลกตรงที่เราจะได้เห็นสีหน้า หรือปฎิกริยาตอบกลับแบบเจ๋งๆ ฮาๆของดาราดังแต่ละคนเวลาที่ต้องมานั่งอ่านสิ่งที่ชาวบ้านเค้าเขียนด่าตัวเอง ซึ่งบางท่านก็น่าสงสารนะ แต่สวนใหญ่จะชวนเรียกเสียงฮาเอาซะมากกว่า ส่วนตัวนี่ดิฉันชอบสามคนนี้มากสุด

  1. น้องChloe Moretzในคลิปที่8 “Chloe Moretz or whatever her stupid name is looks like my a**hole seriously she is not decent looking whatsoever.” นางอ่านจบแล้วตอบกลับแบบแสบๆว่า “You must have a really bleached a**hole.” พี่ตบมือให้เลยค่ะ จัดจ้าน คมคาย และหน้าตายมาก
  2. พี่ Chris Pratt ของน้อง หน้ากับเสียงพี่กวนตีนมาก ยิ่งหล่อยิ่งกวนตีน น้องรักพี่มากนะคะ
  3. “What’s wrong with having a dick in my mouth?” Sofia Vergara หร่อนมีประเด็นนะ แถมสำเนียงแบบนั้นอีก ฉันกราบหร่อนจากใจเลยค่ะ (คลิบที่7)

มีคนรักย่อมมีคนเกลียด แต่คงไม่มีใครอยากถูกเกลียดถูกด่ากันนักหรอก จุดประสงค์ของไอเดียนี่แท้จริงคือ “ทุกคนมีความรู้สึก”

  • สำหรับคนชอบด่า : จะพูดจะวิจารณ์จะด่าใครก็ตาม อย่างน้อยก็ควรคิดถึงใจเขาใจเราบ้าง อย่าเอาแต่สนุกปากโดยไม่นึกถึงความรู้สึกคนอื่น เพราะคำพูดแรงๆนี่มันเจ็บลึกและหายยากยิ่งกว่าเจ็บทางกายซะอีกนะ ไปด่าใครแล้วไม่มีเลือดติดปากนี่ถือว่าท่านดวงดี แต่ไม่น่าจะตลอดนะคะ
  • แต่ถ้าใครได้โดนด่าไปแล้ว? ก็อย่าได้แคร์กับคำด่าสนุกปาก พยามคิดว่าบุคลที่ด่าว่าเราแบบนั้นเขาไม่ได้สำคัญหรือมีอิทธิพลอะไรขนาดที่ทำให้เราต้องมานั่งดราม่ากับตัวเอง คิดซะว่าคนด่ามันป่วยแล้วกัน แต่ถ้าคำด่าเป็นเรื่องจริง? ด่าเพราะรักหรือหวังดี อันนี้เราก็ต้องมีสติพิจารณา แล้วหัดลองยอมรับความจริงเพื่อปรับปรุงตัวเนอะ อย่ามึน

P.S. เชื่อว่าหลายๆท่านคงชอบรับชมรับฟังสื่อต่างๆที่เรียกรอยยิ้มหรือเสียงหัวเราะเป็นส่วนใหญ่ ตัวดิฉันเองก็ชอบเช่นกัน แล้วก็ชอบเอาสิ่งนั้นมาแบ่งปันกันฮา

จึงได้มีcollectionเรียกรอยยิ้ม เพิ่มตรงเมนู “Let’s lol” ไว้ทางด้านบนของblogให้ (เผื่อในกรณีที่อยากจะเปลี่ยนบรรยากาศหลังจากเพลิดเพลินไปกับผลงานภาพวาดของดิฉันจนเบื่อแล้ว) หรือจะคลิกที่นี่แทนก็ได้

อยากให้ทุกๆท่านที่มาเยี่ยมเยียนblogนี้ได้รอยยิ้มทุกครั้งที่คลิกเข้ามานะคะ 🙂


Celebrities Read Mean Tweets #1

Mar 22, 2012 : The 1st edition of Mean Tweets featuring

Joel McHale @joelmchale , David Cross @realdavidcross , Roseanne Barr @therealroseanne , Louis C.K. @LouieFX , Jason Bateman @batemanjason , Kevin Nealon @kevin_nealon , Anna Faris @AnnaKFaris , Busy Philipps @Busyphilipps25 , Will Ferrell @funnyordie , Kristen Bell @IMKristenBell , Will Arnett @arnettwill , Kathy Griffin @kathygriffin , and Andy Dick @andydick


Celebrities Read Mean Tweets #2

Jul 25, 2012  : The 2nd edition of Mean Tweets featuring

Danny McBride,  James Van Der Beek @vanderjames , Katy Perry @katyperry , Zooey Deschanel @ZooeyDeschanel , Larry King @kingsthings , David Spade @DavidSpade , Kristen Stewart @_KrisJStewart , Matt LeBlanc @MattLeBlance , Nicole Polizzi @snooki , Matisyahu @matisyahu and Justin Bieber @justinbieber


Celebrities Read Mean Tweets #3

Jan 9, 2013 : The 3rd edition of Mean Tweets featuring 

Selena Gomez @selenagomez , Larry King @kingsthings , Phil McGraw @DrPhil , Simon Cowell @SimonCowell , Jessica Biel @JessicaBiel , David Arquette @DavidArquette , Kirstie Alley @kirstiealley , Adam Scott @mradamscott , Tom Arnold @TomArnold , Hayden Panettiere @haydenpanettier , Anderson Cooper @andersoncooper , Eric Stonestreet @ericstonestreet , Christina Applegate @1capplegate , Tenacious D : Jack Black & Kyle Gass @RealTenaciousD and Bryan Cranston @BryanCranston


Celebrities Read Mean Tweets #4

May 10, 2013 : The 4th edition of Mean Tweets featuring

Jessica Alba @jessicaalba , Kate Mara @katemara , Zach Braff @zachbraff , Russell Brand @rustyrockets , Brad Paisley @BradPaisley , Kelly Ripa @KellyRipa , Andy Samberg @thelonelyisland , No Doubt @nodoubt , Elisabeth Moss,  Jessica Simpson @JessicaSimpson , Kid Rock @KidRock , Julie Bowen @itsJulieBowen and Ray Romano @95MilestoGo


Celebrities Read Mean Tweets #5

Nov 22, 2013 : The 5th edition of Mean Tweets featuring

John Krasinski @johnkrasinski , Kevin James @KevinJames , Chris O’Donnell @chrisodonnell , Sharon Stone @sharonstone , Nick Offerman @Nick_Offerman , Jason Biggs @JasonBiggs , Amy Poehler @smrtgrls , Dennis Quaid, Aaron Paul @aaronpaul_8 , Mark Ruffalo @MarkRuffalo , Dean Norris @deanjnorris , Christopher Mintz-Plasse @MintzPlasse , Kevin Bacon @kevinbacon , Julia Louis-Dreyfus @OfficialJLD and Larry David @BeingLarryDavid


Celebrities Read Mean Tweets #6

Feb 6, 2014 : The 6th edition of Mean Tweets featuring

Jon Hamm, Jennifer Garner, John Goodman, Bob Balaban @BobBalaban , Sarah Silverman @SarahKSilverman , Tom Hanks @tomhanks , Joseph Gordon-Levitt @hitRECordJoe , Benedict Cumberbatch, Rob Lowe @RobLowe , Cate Blanchett,  Tim Robbins @TimRobbins1 , Bill Murray and Matt Damon


Celebrities Read Mean Tweets #7

May 22, 2014 : The 7th edition of Mean Tweets featuring

Julia Roberts @JuliaRoberts , Don Cheadle @IamDonCheadle , Ashton Kutcher @aplusk , Courteney Cox @CourteneyCox , Andy Garcia, Mindy Kaling @mindykaling , David Blaine @davidblaine , Don Rickles @DonRickles , Ethan Hawke @ethanhawke , Matthew McConaughey @McConaughey , June Squibb, Jeremy Piven @jeremypiven , Kit Harrington, Emma Stone, Gary Oldman and Sofia Vergara @SofiaVergara.


Celebrities Read Mean Tweets #8

Nov 20, 2014 : The 8th edition of Mean Tweets featuring

Gwyneth Paltrow @GwynethPaltrow , Lena Dunham @lenadunham , Gerard Butler @GerardButler , Ty Burrell  @TyBurrelI , Bob Newhart @BobNewhart , Britney Spears @britneyspears , Geena Davis @GDIGM  , Chloe Grace Moretz @ChloeGMoretz, Chris Pratt @prattprattpratt , Scott Foley @scottkfoley , Michael Chiklis @MichaelChiklis , Ted Danson, John Stamos @JohnStamos , Lisa Kudrow @LisaKudrow and Adam Sandler @AdamSandler.


Mean Tweets : Music Edition

Oct 10, 2013


Mean Tweets : Music Edition #2

Feb 2, 2015


Mean Tweets : NBA Edition

Jun 9, 2013


Mean Tweets : NBA Edition #2

Jun 15, 2014


Mean Tweets : NBA Edition #3

Jun 4, 2015


Mean Tweets : NFL Edition

Sep 4, 2014


Mean Tweets : CFP Edition

Jan 12, 2015


Mean Tweets : President Obama Edition

Mar 12, 2015

Chris Pratt


Chris Pratt 

Christopher Michael Pratt : June 21, 1979 : Virginia, Minnesota, USA

  

http://www.chris-pratt.net/

If I don’t have a man crush on Chris Pratt then I’m a liar 🙂

He is the perfect specimen of a human being. how can someone be so funny and so nice on a fundamental level

Chris genuinely seems to be a very nice guy. He and Anna Faris are adorable! (she is a lucky girl), if these two break up? my faith in humanity will be destroyed 

รักนางมาก รักตั้งแต่ตอนนางเล่นบทเล็กๆใน Wanted (ที่เล่นเป็นคนไม่ดีด้วยนะ)เมื่อปี 2008 แล้น รู้สึกถูกโฉลกกับผู้ชายหน้าแบบนี้ไม่รู้ทำไม ถึงจะมีอยู่ช่วงนึงที่นางอ้วนมาก ก็ยังชอบมากไม่เปลี่ยนใจ ชอบเพราะอะไร ชอบเพราะนางกวนตีนและฮามาาาากกกก เป็นคนที่มีอะไรบางอย่างทำให้คนรอบข้าง(รวมถึงคนดู)ยิ้มได้ตลอด มุขเลวๆ มุขน่ารักๆ นางได้หมด และที่สำคัญนางเป็นfamily guy  ยิ่งตอนนางตั้งใจลดน้ำหนักแล้วกลับมาดูแลร่างจนได้หุ่นเฟิร์มๆมาเท่านั้นแหละ อิฉันช็อคและยินดีไปกับนางด้วยจริง คือลดหุ่นแล้วหล่อเลย หล่อแบบจะหล่อไปไหนคะ ตลกคารมณ์ดีแล้วมาหล่อด้วยเนี่ย โอย…..พี่Hugeก็พี่Hugeเถอะ น้องจะนอกใจก็เพราะพี่Chrisนี่แหละ


GQ : May 2012

http://www.gq.com/entertainment/movies-and-tv/201205/chris-pratt-interview-parks-recreation-five-year-engagement

GQ : December 2014

http://www.gq.com/style/fashion/201408/chris-pratt-best-red-carpet-looks#slide=1

http://www.gq.com/moty/2014/chris-pratt-men-of-the-year-awesome-extras

http://www.gq.com/moty/2014/chris-pratt-men-of-the-year

http://www.gq.com/blogs/the-feed/2014/11/men-of-the-year-covers-2014.html

http://www.gq.com/moty/201412/chris-pratt-man-of-the-year-style#slide=1

Nov 17, 2014

GQ : June 2015

http://www.gq.com/entertainment/celebrities/201506/chris-pratt-cover-story

http://www.gq.com/style/201506/chris-pratt-safari-style-jurassic-park#slide=1

http://www.gq.com/blogs/the-feed/2015/05/chris-pratt-gets-drunk-answers-lifes-questions.html

http://www.gq.com/blogs/the-feed/2015/06/chris-pratt-his-guardian-angels.html

May 18, 2015

May 21, 2015


Entertainment Weekly : July 2014

July 9 2014

http://www.ew.com/gallery/chris-pratt-new-ew-portraits

http://www.ew.com/article/2014/07/09/guardians-of-galaxy-chris-pratt-cover

July 11 2014

http://www.ew.com/article/2014/07/11/how-chris-pratt-went-zero-hero

May 1, 2014

Entertainment Weekly : January 2015

December 30 2014

http://www.ew.com/article/2014/12/30/this-weeks-cover-winter-tv-preview-parks-and-recreation

January 8 2015

http://www.ew.com/article/2015/01/08/parks-recreation-amy-poehler-chris-pratt-one-scene

Dec 31, 2014

Entertainment Weekly : May/June 2015

May 21 2015

http://www.ew.com/article/2015/05/20/this-weeks-cover-chris-pratt-jurassic-world

http://www.ew.com/article/2015/05/21/must-have-chris-pratt-sexy-calendar

May 23 2015

http://www.ew.com/article/2015/05/21/chris-pratts-craziest-day-jurassic-world

June 5 2015

http://www.ew.com/article/2015/06/05/chris-pratt-weight-health-issues

June 11 2015

http://www.ew.com/article/2015/06/11/chris-pratt-runs-heels-late-late-show

May 21, 2015


The Hollywood Reporter : January 2014

December 17, 2014

http://www.hollywoodreporter.com/news/guardians-galaxys-chris-pratt-james-758427


Men’s Health

http://www.menshealth.com/style/steal-his-style-chris-pratt

http://www.mensfitness.com/life/entertainment/behind-scenes-chris-pratts-julyaugust-cover-shoot

Jun 4, 2015


The Ellen Show

Sep 22, 2011

Jan 22, 2013

Nov 15, 2013

Jan 7, 2015

Apr 23, 2015


The Tonight Show Starring Jimmy Fallon

Feb 7, 2014

Sep 26, 2014

Feb 26, 2015

Apr 25, 2015


Jimmy Kimmel Live

Jul 22, 2014

Nov 20, 2014

Jan 8, 2015

Jun 10, 2015


The Graham Norton Show

May 29, 2015


Late Night with Seth Meyers

Jul 31, 2014

Feb 24, 2015


CONAN on TBS

Jan 25, 2012

Dec 19, 2012

Jun 11, 2015


Saturday Night Live

Sep 25, 2014


Smosh

May 29, 2015


TMZ

Oct 25, 2012

Oct 7, 2014

Nov 3, 2014

Nov 5, 2014

Feb 19, 2015